Homemade Hair Oil मोहरी किंवा खोबरेल तेलात मिसळून रात्रभर केसांना लावा, 2 आठवड्यात केस काळे, लांब आणि दाट होतील

Homemade Hair Oil आजच्या काळात लोकांना घरगुती उपचार जास्त आवडू लागले आहेत. त्यांच्याबद्दल सर्वात चांगली गोष्ट अशी आहे की जर त्यांच्यापासून काही फायदा नाही तर नुकसान देखील नाही. तुमच्या स्वयंपाकघरात असलेल्या गोष्टींसह तुम्ही घरच्या घरी नैसर्गिक केसांचा रंग किंवा तेल बनवू शकता.

Homemade Hair Oil

एक काळ असा होता की म्हातारे झाल्यावर केस पांढरे व्हायचे. पण आजच्या काळात असे होत नाही. आजच्या काळात तरुण वयातच लोकांचे केस मोठ्या प्रमाणात पांढरे होऊ लागले आहेत. असे होण्यामागे अनेक कारणे असू शकतात, परंतु तुमच्या चुकीच्या जीवनशैलीमुळे तारुण्यातच केस पांढरे होतात. अशा परिस्थितीत लोक केस काळे करण्यासाठी हेअर डाईचा वापर करू लागतात. यामुळे काही काळ केस काळे होतात, पण काही काळानंतर त्यांचा रंग निघून जातो, त्याचप्रमाणे त्यामध्ये असलेले केमिकल केस आणि त्वचेलाही हानी पोहोचवू शकतात.

आणखी एक समस्या समोर येते ती म्हणजे केस एकदा रंगवले तर पुन्हा पुन्हा रंगवावे लागतात. त्यामुळे आजच्या काळात लोक घरगुती उपायांना अधिक पसंत करू लागले आहेत. त्यांच्याबद्दल सर्वात चांगली गोष्ट अशी आहे की जर त्यांच्यापासून काही फायदा नाही तर नुकसान देखील नाही. घरी, तुम्ही तुमच्या स्वयंपाकघरात असलेल्या वस्तूंपासून केसांचा नैसर्गिक रंग किंवा तेल बनवू शकता, ज्यामुळे केस काळे होण्यास मदत होईल. आज आपण ड्रमस्टिकच्या पानांबद्दल बोलत आहोत. झोल आरोग्यासाठी फायदेशीर आहे. त्याचप्रमाणे केस काळे होण्यासही त्याची पाने मदत करतात आणि केसांना लांब, दाट बनवण्यासही फायदेशीर ठरतात. चला जाणून घेऊया केस काळे करण्यासाठी रामबाण उपाय.

घरगुती केसांचे तेल कसे बनवायचे Homemade Hair Oil

काळ्या आणि लांब केसांसाठी घरी बनवलेले हेअर ऑइल तुम्हाला बाजारात झणझणीत पाने किंवा दुकानात त्याच्या पानांची पावडर सहज मिळेल. तुम्ही ते 2 प्रकारे बनवून लागू करू शकता.

पहिली पद्धत

शेवग्याची पाने पूर्णपणे धुवून स्वच्छ करणे. नंतर ते कोरडे करण्यासाठी ठेवा. आता एक काचेची बाटली घ्या आणि त्यात खोबरेल तेल घाला. आता त्यात ढोलकीची पाने टाका आणि बंद करा. ही बाटली ३-४ दिवस उन्हात ठेवा. यानंतर हे तेल केसांच्या मुळांना लावून मसाज करा. हे तेल केसांच्या मुळांपासून शेवटपर्यंत लावून चांगले मसाज करा आणि रात्रभर केसांना लावून ठेवा. सकाळी आपले केस धुवा आणि स्वच्छ करा. चांगल्या परिणामांसाठी, हे तेल आठवड्यातून दोन वेळा वापरले जाऊ शकते.

दुसरा मार्ग

पाने धुवून उन्हात वाळवणे. सुकल्यानंतर पाने मिक्सरमध्ये बारीक वाटून बारीक पावडर बनवा. ही पावडर तुम्हाला बाजारात सहज मिळेल. ही पावडर खोबरेल तेलात मिसळा आणि नंतर केसांना मसाज करा. रात्रभर हे तेल लावून ठेवा आणि सकाळी केस धुवा.

Leave a comment