Dry Fruits for Weight Loss वजन कमी करण्यासाठी या ड्रायफ्रूट्स चा आहारात समावेश करा…

Dry Fruits for Weight Loss जर तुम्ही वजन वाढवण्याचा प्रयत्न करत असाल तर हे ड्राय फ्रूट्स तुम्हाला या बाबतीत मदत करू शकतात. काही ड्रायफ्रुट्समध्ये फॅट आणि कॅलरीज जास्त असतात तर काही वजन कमी करण्यास मदत करतात. चयापचय गती वाढवण्यासोबतच पोट जास्त काळ भरलेले राहते. येथे पहा वजन कमी करण्यासाठी कोणते ड्रायफ्रूट्स खावेत.

मनुका

मनुका वजन कमी करण्यात खूप मदत करतात. या प्रकरणात भिजवलेले मनुके चांगले असतात कारण ते त्याचे पौष्टिक मूल्य वाढवते. त्यात मीठ घटक कमी आणि आयोडीन, फायबर, ओमेगा 3 फॅटी ऍसिड जास्त असतात. ते चवीला हलके गोड असतात आणि शिरांमध्ये रक्ताचे योग्य परिसंचरण करण्यास मदत करतात. यातील चरबीचे प्रमाण जवळजवळ नगण्य आहे परंतु ते कॅलरी, प्रथिने आणि कर्बोदकांमधे भरलेले आहेत.

अंजीर

या ड्रायफ्रूटमध्ये फायबरचे प्रमाण खूप जास्त असते. ते पचन सुधारतात आणि दीर्घकाळ पोट भरलेले राहतात. त्यांची गोड चव तुम्हाला साखरेच्या लालसेपासून वाचवते.

बदाम Dry Fruits for Weight Loss

जर शरीरात खराब कोलेस्ट्रॉलचे प्रमाण जास्त असेल तर अशा परिस्थितीत बदाम खूप फायदेशीर आहे. बदामामध्ये कॅलरीज कमी असतात आणि अँटिऑक्सिडंट्स, प्रथिने, मोनोसॅच्युरेटेड फॅट यांसारखे पोषक घटक जास्त असतात. यातील हेल्दी फॅट आणि फायबरमुळे पोट दीर्घकाळ भरलेले राहते. अशा प्रकारे वजन व्यवस्थापन सोपे राहते.

खजूर

फायबर समृद्ध असल्याने वजन कमी करण्याच्या आहारात खजूर हा एक विशेष भाग मानला जातो. व्हिटॅमिन बी 5 समृद्ध खजूर देखील तग धरण्याची क्षमता वाढवतात. यामध्ये जास्त कॅलरीज नसतात.

Leave a comment