Business Idea जर तुम्हाला गावात राहून तुमचा व्यवसाय सुरू करायचा असेल तर तुम्ही अशा प्रकारे बंपर कमवू शकता

Business Idea आजच्या धावपळीच्या जीवनात प्रत्येकाला प्रचंड पैसा कमवायचा असतो आणि आपली स्वप्ने पूर्ण करायची असतात. यासोबतच अधिक पैसे कमवून तो आपल्या कुटुंबाची देखभाल करू शकेल आणि त्यांच्या गरजा पूर्ण करू शकेल अशी त्याची इच्छा आहे. पण सामान्य नोकरीत माणूस आयुष्यात कधीच पुढे जाऊ शकत नाही आणि त्याच्या इच्छा पूर्ण होत नाहीत. परंतु जर तुम्ही व्यवसाय करण्याचा विचार करत असाल तर ही एक परिपूर्ण कल्पना आहे कारण आजकाल लोक त्यांच्या जीवनातील प्रत्येक गोष्ट व्यवसायाद्वारेच साध्य करू शकतात.

पण एखादा व्यवसाय चालवायचा असेल तर तुमच्याकडे चांगली कल्पना असली पाहिजे आणि तो व्यवसाय चालवण्यासाठी तुमच्याकडे काही पैसेही असले पाहिजेत जे तुम्ही त्यात गुंतवू शकता. आज या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला एक अशी बिझनेस प्लॅन सांगणार आहोत ज्यातून तुम्ही दर महिन्याला मोठी कमाई करू शकता आणि तुमच्या कुटुंबाच्या गरजा पूर्ण करण्यासोबतच तुमची सर्व स्वप्ने पूर्ण करू शकता. तुम्हाला आधीच माहित आहे की व्यवसायासाठी परिपूर्ण कल्पना आणि नियोजन आवश्यक आहे. मात्र यासाठी खूप मोठी गुंतवणूक होणेही आवश्यक आहे. चला तुम्हाला त्याबद्दल सांगतो….

गावात राहून हा व्यवसाय करा

Business Idea : तुम्ही खेड्यात राहत असाल आणि गावात राहून चांगला व्यवसाय सुरू करू इच्छित असाल तर आज या लेखाद्वारे आम्ही तुम्हाला अशा अनेक व्यवसाय कल्पना सांगणार आहोत ज्यातून तुम्ही दर महिन्याला चांगली कमाई करू शकता. खाली दिलेल्या सूचीमधून तुम्ही कोणतीही व्यवसाय कल्पना निवडू शकता, त्यावर विचार करू शकता आणि त्यासाठी संपूर्ण संशोधन करू शकता. यानंतर तुम्ही यापैकी कोणताही व्यवसाय सुरू करू शकता.

कुक्कुटपालन व्यवसाय

Business Idea : तुम्हाला सांगतो की आजकाल पोल्ट्री फार्मचा व्यवसाय खूप चालला आहे. लोकही यात रस दाखवत आहेत आणि कुक्कुटपालनासारख्या व्यवसायात अनेक गोष्टी आहेत ज्यातून तुम्ही कमाई करू शकता. कुक्कुटपालन व्यवसायात, तुम्ही कोंबडी आणि कोंबडी याशिवाय अंडी, मांस आणि यापासून बनविलेले पदार्थ विकू शकता. यावर राज्य सरकार 25% ते 30% सबसिडी देखील देते. एखाद्याने 5000 कोंबडी खरेदी केली तर त्याला अनेक बँकांकडून 3 लाखांचे कर्ज मिळते.

दूध उद्योगाशी संबंधित व्यवसाय

Business Idea : तुम्हाला माहिती आहे की गावातील बहुतेक लोक दुग्धजन्य पदार्थांपासून लाखो रुपये कमावतात. आजकाल लोक म्हैस, गाय, शेळीपालनातून दूध व दुग्धजन्य पदार्थ विकून लाखो रुपये कमवत आहेत. सरकार पशुपालन व्यवसायासाठी 25% सबसिडी देखील देते, या व्यतिरिक्त, SC आणि ST महिलांना 30% अनुदान दिले जाते. 10 जनावरांची डेअरी उघडून व्यवसाय सुरू केल्यास सरकार 10 लाखांचे कर्ज देते.

कोल्ड स्टोरेज व्यवसाय

अशी अनेक गावे आहेत जिथे कोल्ड स्टोरेज नसल्यामुळे मोठ्या प्रमाणात फळे आणि भाज्या खराब होतात आणि फेकून द्याव्या लागतात. त्यामुळे गावात कोल्ड स्टोरेज उघडून त्यात शेतकऱ्यांची फळे व भाजीपाला ठेवता येईल व त्यांचे उत्पादन नाश होण्यापासून वाचवता येईल. त्यासाठी सरकार मैदानी भागात 35% आणि डोंगराळ भागात 50% अनुदान देते.

Leave a comment