Cherry औषधी गुणांनी परिपूर्ण, वजन नियंत्रित ठेवणारे हे फळ केवळ 20 दिवस बाजारात येते

Cherry दुकानदार घनश्याम यांनी सांगितले की, हे फळ या हंगामात येते. बाजारात 100 पाव रूपये म्हणजेच 400 रूपये किलो दराने विकले जात आहे, तर काही ठिकाणी पूर्ण बॉक्ससाठी 350 रूपये मोजावे लागतात. ती महाराष्ट्र आणि गुजरातमधून बिकानेरला येते.

उन्हाळ्यात अनेक प्रकारची फळे बाजारात येतात. अशा परिस्थितीत जून महिन्यात असे फळ आले आहे जे आकाराने खूपच लहान असले तरी शरीराला खूप फायदे देते. आम्ही चेरी फळाबद्दल बोलत आहोत. जे दिसायला लाल आणि जेवणात गोड असते. हे फळ औषधी गुणांनी परिपूर्ण असून याचे नियमित सेवन केल्यास अनेक प्रकारचे आजार टाळता येतात.चेरीची गणना खास फळांमध्ये केली जाते. बाजारातील लोकांना आता ते खूप आवडते आणि ते विकत घेत आहेत.

दुकानदार घनश्याम यांनी सांगितले की, हे चेरी फळ या हंगामात येते. बाजारात 100 पाव रूपये म्हणजेच 400 रूपये किलो दराने विकले जात आहे, तर काही ठिकाणी पूर्ण बॉक्ससाठी 350 रूपये मोजावे लागतात. ती महाराष्ट्र आणि गुजरातमधून बिकानेरला येते. आता लोकांनी ते घ्यायला सुरुवात केली आहे. चेरी फळे आकाराने लहान आणि गोल असतात. याचे अनेक प्रकार आहेत, ज्याचे दोन भाग केले आहेत, एक गोड चेरी आणि दुसरी टार्ट चेरी. चेरीची चव गोड असते. ती गोड चेरी म्हणून ओळखली जाते. त्याच वेळी, त्याचा दुसरा प्रकार टार्ट चेरीच्या चवीनुसार आंबट असतो.

Cherry फायदे

चेरीच्या फळामध्ये अनेक आवश्यक पोषक आणि औषधी गुणधर्म आढळतात. फायबर, पॉलिफेनॉल्स, कॅरोटीनॉइड्स, व्हिटॅमिन सी आणि पोटॅशियम यांसारख्या पोषक तत्वांव्यतिरिक्त, त्यात भरपूर प्रमाणात अँटीऑक्सिडंट्स आढळतात. निद्रानाश, सूज कमी करणे, डोकेदुखी दूर करणे, डोळा दुरुस्त करणे, कर्करोग रोखणे, वजन कमी करणे, हृदय व बद्धकोष्ठता या समस्या दूर करण्यात मदत होते.

Leave a comment