Bay Leaf Business हे पान तुम्हाला श्रीमंत बनवेल, एकदा झाड लावा आणि वर्षानुवर्षे कमाई करा

Bay Leaf Business आम्ही तुमच्यासाठी दररोज नवीन व्यवसाय कल्पना घेऊन येतो. तुम्हाला व्यवसाय सुरू करायचा असेल तर तुमच्यासाठी हा सर्वोत्तम पर्याय असू शकतो. तसे, आम्हाला माहित आहे की काही गोष्टींची मागणी कधीच संपत नाही, मग तो कोणताही हंगाम असो किंवा कोणतेही शहर. तुम्हाला जर शेतीची आवड असेल तर आज आम्ही तुम्हाला अशाच एका खास व्यवसायाबद्दल सांगत आहोत, तो एकदा सुरू केल्यावर तुम्ही आयुष्यभर लाखोंची कमाई करू शकता.

हा तमालपत्राचा व्यवसाय आहे, तुम्ही तमालपत्राची शेती सहज करू शकता, याला इंग्रजीत ‘तमालपत्र’ म्हणतात, त्याची लागवड हा देखील आपल्या देशात एक फायदेशीर व्यवसाय आहे. तमालपत्र (Bay Leaf) हे एक प्रकारचे कोरडे आणि सुवासिक पान आहे. तमालपत्राचा वापर अन्नाला चवदार बनवण्यासाठी मसाला म्हणून केला जात असतो. अनेक वर्षांपासून त्याची निर्मिती केली जात आहे. हे अनेक देशांमध्ये उत्पादित केले जाते. त्याचे उत्पादन घेणारे देश भारत, रशिया, मध्य अमेरिका, इटली, फ्रान्स आणि उत्तर अमेरिका आणि बेल्जियम इ. आहेत.

तमालपत्राची लागवड कशी सुरू करावी

तुम्ही तमालपत्राची शेती सहज सुरू करू शकता. तमालपत्राची शेती करण्यासाठी तुम्हाला सुरुवातीच्या काळात थोडी मेहनत करणे आवश्यक आहे. जसजसे त्याचे रोप मोठे होईल तसतसे तुम्हाला कमी काम करावे लागेल. जून-जुलै महिन्यात तमालपत्राची पेरणी केली जाते. त्याची पेरणी थेट बियाण्याद्वारे करता येते आणि पेन पद्धतीचा अवलंब करून त्याचे रोपटे तयार करता येते. हे प्रामुख्याने ओसाड आणि खडकाळ जमिनीवर घेतले जाते. तसे, आता ते सर्व प्रकारच्या मातीत घेतले जाते. वेळेवर छाटणी केल्याने झाडांचा पूर्ण विकास होतो. त्यामुळे वेळोवेळी छाटणी करणे आवश्यक आहे. तसे, स्वतंत्रपणे क्रमवारी लावण्याची गरज कमी आहे.

Bay Leaf Business नफा किती होईल

तमालपत्र वनस्पती ही एक सदाहरित वनस्पती आहे, ज्यामध्ये पाने वर्षभर बाहेर पडत राहतात, पाने काढल्यानंतर ते वाळवून वापरता येतात. आता जर आपण नफ्याबद्दल बोलायचे झाले तर एका तमालपत्राच्या रोपातून तुम्ही वर्षाला 5 हजार रुपये कमवू शकतात. दुसरीकडे, तमालपत्राची 25 झाडे लावल्यास वर्षाला 75 हजार ते 1 लाख 25 हजारांपर्यंत कमाई होऊ शकते. हा व्यवसाय मोठा करून तुम्ही तुमची कमाई देखील वाढवू शकता. त्याची लागवड करणाऱ्या शेतकऱ्यांना राष्ट्रीय औषधी वनस्पती मंडळाकडून ३० टक्के अनुदान दिले जाते.

Leave a comment