Car Scratches Repair घरच्या घरी कारचे स्क्रॅच अशा प्रकारे दुरुस्त करा! हजारो वाचवा…

Car Scratches Repair वाहनावर स्क्रॅच खूप सामान्य आहेत, परंतु ते दुरुस्त करण्यासाठी कार्यशाळेत जाणे महाग असू शकते. म्हणूनच, आम्ही तुम्हाला काही टिप्स सांगत आहोत ज्याद्वारे तुम्ही तुमच्या कारमधील स्क्रॅच घरीच दूर करू शकता. प्रथम, ते ज्या सहजतेने दुरुस्त केले जाऊ शकते ते स्क्रॅचच्या खोलीवर अवलंबून असते. जर स्क्रॅच खूप खोल असेल तर तुम्हाला कार्यशाळेत जावे लागेल. पण लहान स्क्रॅच ठीक करण्यासाठी तुम्ही काही घरगुती उपाय करू शकता (Car Repair).

घरच्या घरी अशा प्रकारे कारचे स्क्रॅच दुरुस्त करा Car Scratches Repair

1. सर्व प्रथम, आपल्याला वाळूचा कागद वापरावा लागेल. 10 ते 15 मिनिटे पाण्यात भिजत ठेवा आणि खरचटलेल्या भागावर घासून घ्या. जर स्क्रॅच खूप खोल असेल तर थोडे अधिक दाब देऊन घासून हलक्या स्क्रॅचवर हलक्या दाबाने घासून घ्या. लक्षात ठेवा की जास्त दाबामुळे पेंट निघू शकतो.

2. दुसरी पायरी म्हणजे रबिंग कंपाऊंड वापरणे. ते स्क्रॅच केलेल्या भागावर लावा आणि मऊ कापडाने पूर्णपणे पॉलिश करा.

3. पुढील पायरी म्हणजे स्क्रॅच केलेल्या भागांवर कंपाऊंड घासणे. यासाठी तुम्हाला सुती कापड वापरावे लागेल आणि स्क्रॅच झालेल्या भागांना उजवीकडे-डावीकडे, वर-खाली, प्रत्येक प्रकारे घासावे लागेल. हे स्क्रॅच कमी करण्यात मदत करेल.

4. पुढील पायरी म्हणजे मायक्रोफायबर कापडाने कार पुसणे. यामुळे कारच्या पार्टमध्ये बदल दिसून येतील.

5. शेवटी, जर काही ओरखडे राहिले तर तुम्हाला कार वॅक्स क्रीम लावावी लागेल. या सर्व पायऱ्या फॉलो केल्यानंतर, तुमच्या कारवरील स्क्रॅच कमी होऊ लागतील आणि कार एखाद्या जगासारखी दिसेल.

Leave a comment