Second Hand Car जुनी कार घेण्याचे 4 फायदे, तुम्हाला माहिती असेल तर तुम्ही नवीन खरेदी करणार नाही

Second Hand Car कमी बजेटमुळे सामान्य माणसाला कार घेणे अवघड झाले आहे, त्यामुळे अनेकजण सेकंड हँड कार घेण्याचा निर्णय घेतात. सेकंड हँड कार घेण्याचे अनेक फायदे आहेत. पहिला फायदा म्हणजे तुम्ही वापरलेले वाहन नवीन कारपेक्षा कमी किंमतीत खरेदी करू शकता. आणखी एक फायदा म्हणजे नवीन कारच्या तुलनेत कारचे अवमूल्यन देखील कमी आहे. पण हे फायदे आपल्या सर्वांना माहीत आहेत. येथे आम्ही तुम्हाला सेकंड हँड कार घेण्याचे असे चार फायदे सांगणार आहोत, जे तुम्हाला कोणीही सांगू शकत नाही.

1. नवीन कार खरेदी करताना, कार कंपनी तुम्हाला कमी वेगाने चालवण्याचा सल्ला देते, परंतु जुन्या कारमध्ये अशी कोणतीही समस्या नाही. तुम्ही ज्या दिवसापासून ते विकत घेतले त्या दिवसापासून तुम्ही ते उच्च वेगाने वापरू शकता.

2. नवीन कार खरेदी केल्यानंतर काही दिवसांनी तुम्हाला वाहनावर ओरखडे पडण्याची भीती वाटत असेल, परंतु जुन्या कारचे असे कोणतेही टेन्शन नसते. बरेच लोक स्क्रॅचची काळजी देखील करत नाहीत.

3. जुन्या कारसह, तुम्हाला करांची चिंता करण्याची गरज नाही, तर नवीन कार खरेदी करताना, तुम्हाला RTO ते पर्यावरण उपकरापर्यंत विविध कर भरावे लागतील. यामुळे, नवीन कारच्या एक्स-शोरूम किंमतीनंतरही तुम्हाला अनेक लाख रुपये मोजावे लागतील, जे सेकंड हँड वाहनाच्या बाबतीत होत नाही.

4. चौथे आणि सर्वात महत्त्वाचे कारण म्हणजे वापरलेली कार खरेदी करताना तुम्हाला कमी बजेटमध्ये अधिक फीचर लोडेड वाहन मिळते. चांगली वैशिष्ट्यीकृत वाहने 3 ते 4 लाख रुपयांना सेकंड हँड मार्केटमध्ये उपलब्ध आहेत तर नवीन वाहन खरेदी करताना, या बजेटमध्ये तुम्ही फक्त मूलभूत कार खरेदी करू शकता.

Leave a comment