Shikakai shampoo home made काळ्या-लांब आणि दाट केसांसाठी शिकाकाई शॅम्पू, घरीच बनवा 5 मिनिटांत

Shikakai shampoo home made केस काळे, जाड आणि मजबूत ठेवण्यासाठी केवळ महागड्या रासायनिक उत्पादनांचाच वापर करावा असे नाही. कमी पैशातही तुम्ही केसांची चांगली काळजी घेऊ शकता. या लेखात आम्ही तुम्हाला शिकाकाई शैम्पूबद्दल सांगणार आहोत, ज्याचा वापर आमच्या आजी अनेक शतकांपासून करत आहेत. या शॅम्पूचे वैशिष्ट्य म्हणजे हे नैसर्गिक घटकांपासून बनवलेले आहे, जे तुम्ही घरी सहज बनवू शकता. ते बनवण्याची पद्धत काय आहे, कोणत्या गोष्टींची आवश्यकता असेल, आपल्याला लेखात चरण-दर-चरण संपूर्ण तपशील मिळेल.

शिककाई शैम्पू बनवण्यासाठी काय आवश्यक आहे?

शिकाकाई शैम्पूसाठीचे साहित्य तुम्हाला येथे नमूद केलेले सर्व साहित्य मिक्सरमध्ये बारीक करावे लागेल. नंतर त्याची पावडर चांगली चाळून घ्यावी. यानंतर ते हवाबंद डब्यात साठवावे लागते.

Shikakai shampoo home made केसांना कसे लावायचे

शिकाकाई शैम्पू कसा लावायचा आता जेव्हा तुम्ही तुमचे केस धुता तेव्हा डब्यातून ३ ते ४ चमचे पावडर काढून पाण्यात विरघळवून घ्या. नंतर ते केसांना चांगले लावा. आता हे मिश्रण केसांवर 10 ते 15 मिनिटे लावून ठेवावे. यानंतर ताज्या पाण्याने केस पूर्णपणे स्वच्छ करा. हा घरगुती शॅम्पू आठवड्यातून एकदा केसांना लावल्यास केसांशी संबंधित समस्या दूर होतील.

शिककाई शाम्पूचे फायदे

शिककाई शाम्पूचे फायदे या घरगुती शॅम्पूने केस दुप्पट वेगाने वाढतील.केस गळणे परत येऊ शकते. केस फुटणे आणि केस गळणे देखील कमी होईल.त्याच बरोबर केसांचा नैसर्गिक काळा रंग देखील कायम राहील.स्काल्प इन्फेक्शनचा धोका देखील दूर होईल.

Leave a comment