Village business idea गावात सुरू करण्यासाठी 5 धमाकेदार व्यवसाय, कमी खर्चात जास्त नफा मिळेल..

Village business idea मित्रांनो, भारत हा खेड्यांचा देश आहे हे आपणा सर्वांना माहीत आहे. भारतातील 60% लोकसंख्या खेड्यांमध्ये राहते. गावाची अर्थव्यवस्था प्रामुख्याने शेती आणि पशुपालनावर अवलंबून आहे. शेतीत कमी नफा असल्याने गावातील लोक आर्थिक अडचणीत राहतात. म्हणूनच आज आम्ही या लेखात गावातील लोकांना श्रीमंत बनवणाऱ्या 5 व्यवसायांबद्दल सांगणार आहोत.

गावातील लोक मासे, गाई, म्हशी पाळून आपला उदरनिर्वाह करतात. सर्वच व्यवसाय जास्त नफा देऊ शकत नाहीत, म्हणून आज आम्ही तुमच्याशी कमी खर्चात जास्त नफा मिळवणाऱ्या पाच व्यवसाय कल्पनांबद्दल बोलणार आहोत, ज्यामुळे तुम्ही तुमच्या कौशल्याने महिन्याला लाखो रुपयांचा व्यवसाय करू शकता. या 5 व्यवसायांपैकी कोणताही एक व्यवसाय यशस्वी करून तुम्ही तुमची गरिबी मुळापासून दूर करू शकता.

या लेखात, आम्ही खेडे आणि लहान शहरांमध्ये मागणी असलेल्या पाच व्यवसाय कल्पनांबद्दल बोलू. लोकांना आता रोजगारासाठी जाण्याची गरज भासणार नाही. या सर्व व्यवसाय कल्पना तुम्ही तुमच्या कौशल्याने, मेहनतीने आणि आत्मविश्वासाने यशस्वी व्यवसाय बनवू शकता. गावातील शीर्ष पाच व्यवसाय कल्पनांची यादी खाली दिली आहे.

1- डिजिटल सेवा केंद्र

आजकाल भारत सरकारकडून डिजिटल इंडियाचा प्रचार केला जात आहे. सध्या गावामध्ये लोकसंख्या जास्त असल्याने ऑनलाईन फॉर्म भरणे, खसरा खताउनी, पैसे हस्तांतरण, आधार कार्ड बनवणे, उत्पन्न, जात प्रमाणपत्र अशी अनेक कामे आजकाल डिजिटल सेवा केंद्राच्या माध्यमातून केली जातात. ज्यासाठी गावातील लोकांना शहराकडे धाव घ्यावी लागते.कंप्युटरच्या माध्यमातून कमी खर्चात डिजिटल सेवा केंद्र सहज सुरू करता येते. तुम्ही डिजिटल सेवा केंद्रातून दरमहा ₹50000 पर्यंत कमवू शकता. ज्यांना संगणक कसे चालवायचे हे माहित नाही, ती व्यक्ती ३ महिन्यांचा कोर्स करून संगणक शिकू शकते.

2- मसाल्याचा व्यवसाय

आपल्या घरात हजारो वर्षांपासून मसाले प्रचलित आहेत. मसाल्याशिवाय अन्नाची कल्पनाही करता येत नाही.मसाल्याच्या उद्योगाला ना फार कौशल्य लागते ना जास्त भांडवल. गावे आणि लहान शहरांमध्ये मसाल्यांची मागणी वाढत आहे. मोठ्या प्रमाणात, आपण शहरांमध्ये मसाले देखील पाठवू शकता. मसाल्यांच्या उद्योगासाठी सर्वात प्रसिद्ध प्रकार म्हणजे हळद, धणे, मिरची, गरम मसाला, मांस मसाला आणि इतर अनेक प्रकारचे उभे मसाले, ते बारीक करून आणि चांगले पॅक केल्यानंतर, आपण विकू शकता. ते बाजारात किंवा घरी. दुकान उघडून विकू शकतात. प्रसिद्धीसाठी तुम्ही बॅनर किंवा पोस्टर्सची मदत घेऊ शकता.

3- पोल्ट्री व्यवसाय

गाव असो की शहर, सगळीकडेच लोक चिकन खाण्याचे शौकीन आहेत. गावातूनच चिकन शहरांमध्ये जाते. गावातील मोकळ्या जागेवर टिन शेड टाकून तुम्ही पोल्ट्री व्यवसाय सुरू करू शकता. तुम्ही कमी खर्चात कोंबडी विकू शकता आणि वाढवू शकता आणि खेडे, शहरे आणि अगदी मोठ्या शहरांमध्ये विकू शकता. तुम्ही हा व्यवसाय सुरुवातीला 10,000 ने सुरू करू शकता.

4- शेळीपालन

शेळीपालन व्यवसाय गावातच सहज करता येतो. ते कमी जागेतही असू शकते. सुरुवात करण्यासाठी, तुम्ही चार शेळ्यांपासून सुरुवात करू शकता. या व्यवसायात खर्च खूपच कमी असतो तर नफा 3 ते 5 पट असतो. कारण शेळी गावात फक्त गवत खाऊन सहज उगवते, पण शहरे आणि गावांमध्ये विकल्यावर मोठा नफा मिळवून देते.

5- बाईक रिपेअरिंग

आता भारतातील खेड्यापाड्यातही लोक उत्साहाने बाइक खरेदी करत आहेत. आजकाल बाईक प्रत्येक घरात सहज सापडेल. प्रत्येकाच्या घरी बाईक असल्यामुळे बाईकचा वापर खूप वाढला आहे, जास्त वापरामुळे अनेकदा बाईक खराब होते, टायर पंक्चर होते, इ. जवळच एखादे छोटे बाईकचे दुकान उघडून महिन्याला 50,000 रुपये कमावता येतात. लहान शहरांमध्ये. त्यासाठी फक्त खूप समर्पण आवश्यक आहे.

Leave a comment