Sawan 2023 श्रीमंत व्हायचे आहे? यापैकी एक रोप श्रावण महिन्यात घरी लावा

Sawan 2023 श्रावण महिना हा अत्यंत पवित्र महिना आहे, त्यामध्ये असे कार्य करावे जे भगवान शंकराला अत्यंत प्रिय आहे. धार्मिक शास्त्रानुसार, सावन महिन्यात काही झाडे घरात लावल्याने अपार सुख आणि समृद्धी मिळते.

Sawan ke Upay सन 2023 मध्ये 4 जुलैपासून श्रावण महिना सुरू होत आहे. या वर्षी सावन दोन महिन्यांचा असल्याने भगवान शंकराचा आशीर्वाद घेण्यासाठी भाविकांना दुप्पट वेळ मिळणार आहे. श्रावणाच्या या ५९ दिवसांत केलेले शुभ कार्य भरपूर लाभ देईल. या महिन्यात अशी कामे करायला हवी जी भगवान शंकराला प्रिय असतील. यासोबतच श्रावण सोमवारचे व्रत आणि भोलेनाथाची पूजा नियमानुसार करावी. धर्माव्यतिरिक्त वास्तुशास्त्र आणि ज्योतिष शास्त्रामध्ये देखील श्रावण महिन्याच्या संदर्भात काही विशेष उपाय सांगण्यात आलेले आहेत. यामध्ये श्रावण महिन्यात लावल्या जाणाऱ्या शुभ रोपांचा समावेश आहे. भगवान शंकराला प्रिय असलेली ही झाडे श्रावण महिन्या मध्ये घरात लावली तर अपार धनाची प्राप्ती होते आणि तसे पावसाळ्यात ही झाडे लावल्याने सौभाग्य देखील प्राप्त होते.

श्रावण मध्ये ही रोपे लावा, घर धनाने भरेल

1 बेलच्या पानांची वनस्पती:

बेलची पाने भगवान शंकराला अतिशय प्रिय आहेत. त्यामुळे शिवलिंगावर बेलपत्र अवश्य अर्पण केले जाते. वास्तुशास्त्रानुसार घरामध्ये बेलपत्र ठेवल्यास सर्व वास्तुदोष दूर होतात. ज्या घरात बेलपत्राचे झाड किंवा रोप असेल तेथे पैशाची कधीच कमतरता भासत नाही. तर अशा घरावर माता लक्ष्मीचा सदैव आशीर्वाद असतो.

2 तुळशीचे रोप Sawan 2023

भगवान श्री शंकराला तुळशी अर्पण करणे निषिद्ध असले तरी श्रावण महिन्यात तुळशीचे रोप घरामध्ये लावणे खूप शुभ मानले जाते. तसेच रोज तुळशीची पूजा केल्याने देखील खूप फायदा होतो. याशिवाय घरामध्ये तुळशीचे रोप लावण्यासाठी देखील कार्तिक महिना खूप शुभ आहे.

3 केळीचे झाड:

केळीच्या झाडाची पूजा केल्याने भगवान विष्णू प्रसन्न होतात. श्रावण महिन्यातील कोणत्याही एकादशीला घरी केळीचे झाड लावावे आणि त्याची मनोभावे पूजा करा. असे केले तर नशीब तुम्हाला प्रत्येक कामात साथ देऊ लागते आणि तसेच वैवाहिक जीवनातील अडचणी देखील दूर होतात आणि आनंद मिळतो.

4 शमीचे रोप:

शमीचे रोप घरामध्ये शमीच्या कोणत्याही शनिवारी लावल्यास भगवान शंकरासोबत शनिदेवाची आशीर्वाद प्राप्त होते. असे केले तर जीवनातील सर्व संकटे दूर होतात आणि तुम्हाला भरपूर संपत्ती आणि प्रगती देखील मिळते.

5 पीपळ वनस्पती:

श्रावण महिन्यात दररोज पिंपळाच्या रोपाला पाणी देणे देखील खूप शुभ आहे. श्रावण महिन्याच्या प्रत्येक शनिवारी संध्याकाळी पिंपळाच्या झाडाखाली मोहरीच्या तेलाचा दिवा लावायला हवा. असे केल्याने सर्व अडथळे दूर होतात.

Leave a comment