Vastu Tips for Fridge तुमचा फ्रीज चुकीच्या दिशेने आहे का? वास्तुशास्त्रानुसार या ठिकाणी असावा फ्रीज

Vastu Tips for Fridge: आम्ही सर्वजण घरातील प्रत्येक वस्तू आणि वस्तूंना सोयीस्कर आणि अनुकूल स्थान देतो. त्याचा आपल्या जीवनावर आणि दिनक्रमावर खोलवर परिणाम होतो. कोणता पदार्थ कोणत्या ठिकाणी आणि कोणत्या दिशेला आहे याची योग्य ती काळजी घेणे अत्यंत आवश्यक आहे.फ्रिज म्हणजेच फ्रिज हा देखील असाच एक पदार्थ आहे. घरातील फ्रीजशी संबंधित वास्तू नियमांबद्दल जाणून घेऊया.

वास्तुशास्त्री काय म्हणतात

जगप्रसिद्ध ज्योतिषी आणि वास्तु तज्ज्ञ बेजन दारूवाला यांच्या मते, आपल्या घरांमध्ये फ्रीज ही एक अशी वस्तू आहे, ज्याची देखभाल वास्तुशास्त्रानुसार खूप महत्त्वाची आहे. घरामध्ये फ्रिज योग्य ठिकाणी योग्य दिशेने ठेवल्यास घरात कोणत्याही प्रकारची कमतरता भासत नाही.वास्तूनुसार फ्रिज ठेवल्याने आजार दूर राहतात. पण फ्रीज चुकीच्या ठिकाणी आणि चुकीच्या दिशेने असल्यास गंभीर वास्तुदोष होतात. फ्रीज कोणत्या दिशेला ठेवावा ते जाणून घेऊया. त्याचा दरवाजा म्हणजे दरवाजा कोणत्या दिशेला उघडावा आणि कोणती दिशा फ्रीजसाठी योग्य नाही.

रेफ्रिजरेटरचे स्वरूप

रेफ्रिजरेटर ही एक इलेक्ट्रॉनिक वस्तू आहे. ते विजेवर चालते, म्हणजेच त्यात आग आणि लाटा राहतात. पण त्यात असलेला वायू हवेचे प्रतिनिधित्व करतो. म्हणजेच ते हवेचे निवासस्थान आहे.

फ्रीजसाठी ही आहे उत्तम दिशा

म्हणूनच घराचा वायव्य कोपरा फ्रीजसाठी उत्तम आहे. म्हणजेच घराच्या उत्तर-पश्चिम दिशेला फ्रिज ठेवणे विशेष फायदेशीर ठरते. परंतु जर फ्रीज या कोनात बसू शकत नसेल तर तो आगीच्या कोनात म्हणजेच पूर्व आणि दक्षिण दिशेला बसवावा.

फ्रिज चुकीच्या दिशेला गेल्याने वास्तुदोष

फ्रीजमध्ये बहुतांश दैनंदिन वापरातील पदार्थ आणि खाद्यपदार्थ असतात. त्यांना चुकीच्या दिशेला ठेवल्याने वास्तुदोषांमुळे घरातील अन्नधान्य नष्ट होते.अन्नातील जीवनशक्ती नष्ट होते. हे टाळण्यासाठी रेफ्रिजरेटर या दोन्ही दिशेला ठेवल्यास हा वास्तुदोष टाळता येतो.

रेफ्रिजरेटरचे दार या दिशेला उघडावे

रेफ्रिजरेटर म्हणजेच फ्रीज घरात बसवल्यानंतर त्याचा दरवाजा योग्य दिशेने उघडला पाहिजे हे लक्षात ठेवणे आवश्यक आहे. वास्तुशास्त्रानुसार पूर्व दिशा ही अन्न संपत्तीची दिशा मानली जाते. त्यामुळे रेफ्रिजरेटरचा दरवाजा नेहमी पूर्व दिशेला उघडावा.फ्रिजचा दरवाजा पूर्व दिशेला उघडल्याने त्यात ठेवलेल्या वस्तू आणि खाद्यपदार्थांमध्ये सकारात्मक ऊर्जा राहते. वास्तु नियमांनुसार या दिशेला फ्रीज ठेवल्याने कधीही धनाची हानी होत नाही आणि घरात सुख-समृद्धी नांदते.

रेफ्रिजरेटर या दिशेला ठेवू नका

वास्तुशास्त्राच्या नियमानुसार रेफ्रिजरेटर चुकीच्या दिशेला आणि अयोग्य ठिकाणी ठेवल्यास घरात अन्नाची कमतरता भासू शकते. घरामध्ये नकारात्मक ऊर्जा वाढू शकते. वास्तुशास्त्रानुसार घराच्या दक्षिण आणि पश्चिम दिशेला फ्रिज (Vastu Tips for Fridge) कधीही ठेवू नये. कारण, घर धन-धान्याने भरलेले असणे आवश्यक आहे, तर दक्षिण दिशेला फ्रिज असल्‍याने घरातील सुख-समृद्धी आणि शांती बिघडते. म्हणूनच घराच्या दक्षिण किंवा पश्चिम दिशेला फ्रीज कधीही ठेवू नका.

फ्रीज वास्तूबद्दल काही सोप्या टिप्स

1. रेफ्रिजरेटर कोणत्याही दरवाजासमोर ठेवू नये; अन्यथा, हवेचा प्रवाह पैशात असंतोष आणि संभाव्य आर्थिक नुकसानास कारणीभूत ठरेल. आपण रेफ्रिजरेटर उघडताच, दरवाजाच्या प्रवेशद्वाराच्या अगदी विरुद्ध बाजूस थंड हवेचा एक झटका बाहेर येतो. यावेळी हा प्रचंड ऊर्जा संघर्ष आहे आणि त्यामुळे आर्थिक नुकसान होऊ शकते.

2. फ्रिज वास्तूनुसार, गोंधळलेला फ्रीज घरात खूप नकारात्मक ऊर्जा वाढवू शकतो. म्हणून ते व्यवस्थित आणि स्वच्छ ठेवण्यासाठी आणि घरात सकारात्मक वातावरण वाढवण्यासाठी ते व्यवस्थित ठेवा.

3. तुमच्या रेफ्रिजरेटरमधून तुमच्या कुटुंबाच्या पोषणाशी काहीही संबंध असेल अशा प्रकारची कोणतीही वस्तू फेकून देऊ नका. फ्रीजमधले बरेचसे अन्न अन्न किंवा कपड्यांबद्दल काळजी करण्याची गरज नाही असे सांगतात.

4. तुमचा फ्रीज स्टोव्हपासून पुरेशा अंतरावर असल्याची खात्री करा. तुमचा रेफ्रिजरेटर पाण्याच्या घटकाचे प्रतिनिधित्व करतो आणि स्टोव्ह अग्नि घटकाचे प्रतिनिधित्व करतो. फ्रीज थंड हवा निर्माण करत असतो तर स्टोव्ह हा गरम हवा निर्माण करत असतो, ज्यामुळे तुमच्या पचनशक्तीवर परिणाम होतो आणि कौटुंबिक कलह निर्माण होऊ शकतात.

Leave a comment