Best Foods For Healthy Eyes डोळ्यांसाठी चमत्कारिक हे 5 पदार्थ, भरपूर सेवन करा आणि चष्मा विसरा

Best Foods For Healthy Eyes डोळ्यांना दीर्घकाळ निरोगी ठेवण्यासाठी खाण्याच्या चांगल्या सवयी सर्वात महत्त्वाच्या आहेत. निरोगी जीवनशैली आणि पोषक आहार यामुळे तुमची दृष्टी सुधारू शकते. जस्त, तांबे, व्हिटॅमिन सी, व्हिटॅमिन ई आणि बीटा कॅरोटीन यांसारख्या पोषक तत्वांनी युक्त आहार घेतल्यास दृष्टी सुधारू शकते. आज आपण अशा पदार्थांबद्दल माहिती घेऊया ज्यामुळे डोळ्यांची दृष्टी वाढते.

मासे

डोळे निरोगी ठेवण्यासाठी मासे खाणे खूप फायदेशीर मानले जाते. मेडिकल न्यूज टुडेच्या रिपोर्टनुसार, माशांमध्ये ओमेगा-३ फॅटी अॅसिड भरपूर प्रमाणात असते, ज्यामुळे डोळे सुधारण्यास मदत होते. ट्यूना, सॅल्मन, ट्राउट, मॅकरेल, सार्डिन आणि हिल्सा डोळ्यांसाठी सर्वोत्तम मानले जातात. काही अभ्यासात असे आढळून आले आहे की फिश ऑइल डोळ्यांच्या कोरडेपणापासून मुक्त होऊ शकते.

अक्रोड, ब्राझील नट्स, काजू, शेंगदाणे, मसूर

सर्व शाकाहारी लोकांनी त्यांच्या आहारात काजू आणि शेंगा यांचा समावेश केला पाहिजे. त्यात ओमेगा-३ फॅटी अॅसिड आणि व्हिटॅमिन ई असते, जे डोळे निरोगी ठेवण्यास खूप मदत करत असते. अक्रोड, ब्राझील नट्स, काजू, शेंगदाणे, मसूर आणि सर्व शेंगा डोळ्यांसाठी अत्यंत फायदेशीर मानल्या जातात. या सर्व गोष्टी iSight आणखी चांगल्या बनवू शकतात.

लिंबूवर्गीय फळे Best Foods For Healthy Eyes

डोळे निरोगी ठेवण्यासाठी आणि दृष्टी सुधारण्यासाठी लिंबूवर्गीय फळांचे सेवन केले पाहिजे. लिंबूवर्गीय फळांमध्ये व्हिटॅमिन सी भरपूर प्रमाणात असते. हे एक प्रकारचे शक्तिशाली अँटिऑक्सिडेंट आहे, जे डोळे निरोगी ठेवण्यास मदत करते. लिंबू, संत्री, मोसमी, आवळा यांसह लिंबूवर्गीय फळांचा आहारात समावेश करावा. त्यामुळे डोळ्यांच्या आजारांचा धोकाही कमी होईल.

हिरव्या पालेभाज्या

हिरव्या पालेभाज्या खाल्ल्याने डोळे दीर्घकाळ निरोगी राहतात. हिरव्या पालेभाज्यांमध्ये ल्युटीन आणि झेक्सॅन्थिन भरपूर प्रमाणात असते. त्यामध्ये व्हिटॅमिन सी चांगली असते. याशिवाय गाजराचा आहारात नक्कीच समावेश करा. गाजरमध्ये व्हिटॅमिन A आणि बीटा कॅरोटीन दोन्ही गोष्टी भरपूर प्रमाणात उपलब्ध असतात. व्हिटॅमिन ए डोळ्यांच्या दृष्टीसाठी खूप महत्वाचे आहे. गाजरांप्रमाणे रताळ्यामध्ये देखील बीटा कॅरोटीन आणि व्हिटॅमिन ई चा चांगला स्रोत असतो.

अंडी

अंडी डोळ्यांसाठीही फायदेशीर मानली जाते. अंडी हे ल्युटीन आणि झेक्सॅन्थिनचे उत्कृष्ट स्त्रोत आहेत. Zeaxanthin वय-संबंधित दृष्टी कमी होण्याचा धोका कमी करू शकते. अंडी हे व्हिटॅमिन सी, व्हिटॅमिन ई आणि झिंकचे चांगले स्रोत आहेत. यातून आपल्या शरीराला प्रथिनेही मिळतात. एकूणच, अंडी खाल्ल्याने डोळे निरोगी राहण्यास मदत होते.

Leave a comment