Benefits of Eating Jujube Fruit हृदयविकारांपासून दूर राहण्यासाठी रोज खा हे छोटे फळ, जाणून घ्या फायदे

Benefits of Eating Jujube Fruit खराब जीवनशैलीमुळे हृदयविकार वाढत आहेत. निरोगी राहण्यासाठी अशा गोष्टींचा आहारात समावेश केला पाहिजे ज्या आपल्या शरीरासाठी फायदेशीर आहेत. येथे आम्ही तुम्हाला बोर खाण्याचे फायदे सांगणार आहोत जे हंगामात ताजे मिळतात आणि उर्वरित वेळेत कोरडे करतात. बोर खाण्याचे अनेक फायदे आहेत जे शरीरासाठी आवश्यक पोषक तत्वांनी समृद्ध आहेत. पोटॅशियम, फॉस्फरस, लोह, झिंक, मॅंगनीज, व्हिटॅमिन सी आणि अँटीऑक्सिडंट्स प्लममध्ये आढळतात, जे आपल्या शरीराला निरोगी ठेवण्यास मदत करतात. या छोट्या दिसणाऱ्या फळाचे फायदे जाणून घेऊया.

बोर खाण्याचा फायदा काय? Benefits of Eating Jujube Fruit

बोरामध्ये व्हिटॅमिन सी चांगल्या प्रमाणात आढळते, ते खाल्ल्याने रोगप्रतिकारशक्ती वाढते. दररोज दोन ते तीन बोर खाल्ल्याने पुरुषांसाठी 90 मिग्रॅ आणि महिलांसाठी 75 मिग्रॅ व्हिटॅमिन सीची रोजची गरज भागू शकते.

बोरामध्ये अनेक गुणधर्म आहेत ज्यामुळे शरीरात रक्त प्रवाह वाढू शकतो. बोरामध्ये आढळणारे नायट्रिक ऑक्साईड रक्त प्रवाह आणि उच्च रक्तदाब नियंत्रित करू शकते. तुम्ही बोर ताजे खात असाल किंवा कोरडे, तुम्हाला या दोन्हीचा फायदा मिळेल. रक्तदाब नियंत्रणात ठेवून अनेक आजार टाळता येतात.

बोर खाल्ल्याने हृदयाचे आजारही दूर राहतात. बोरामध्ये फायटोकॉन्स्टिट्यूंट्स आढळतात, जे हृदयाला निरोगी ठेवण्यासाठी उपयुक्त ठरतात. हृदयविकार टाळण्यासाठी तुम्ही दररोज बोराचे सेवन करू शकता.

बोरामध्ये मॅग्नेशियम, तांबे, मॅंगनीज आणि पोटॅशियम सारखी अनेक खनिजे असतात, जी ऑस्टियोपोरोसिस आणि हाडांच्या आरोग्यासाठी प्रभावी ठरतात. बोर खाल्ल्याने तुम्हाला चवही मिळेल आणि तुमची हाडेही मजबूत होतील.

बोर B1, B2, B3, B6 आणि C जीवनसत्त्वांनी समृद्ध आहे. व्हिटॅमिन बी कॉम्प्लेक्स आपल्या मेंदू आणि मानसिक आरोग्यासाठी चांगले आहे. ताण आणि चिंता टाळण्यासाठी वाळलेल्या बोर किंवा बोर पावडर पेयाचा वापर केला जाऊ शकतो.

Leave a comment